LĐLĐ huyện Hoa Lư quán triệt Nghị quyết Đại hội XVI Công đoàn Ninh Bình
Ngày 10 tháng 11 năm 2023 tại hội trường lớn UBND huyện, Liên đoàn Lao đông huyện Hoa Lư tổ chức tập huấn cho 154 cán bộ công đoàn cơ sở, nhiệm kỳ 2023-2028;
Dự hội nghị có đồng chí Trần Kim Long, Phó chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh; đồng chí Nguyễn Văn Cường Phó Bí thư Thường trực huyện ủy, chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thị Hải Yến, Ủy viên Ban Thường vụ, trưởng Ban Tổ chức- Kiểm tra LĐLĐ tỉnh; đồng chí Đinh Thị Đào, HUV- Chủ tịch LĐLĐ huyện; lãnh đạo Ban Dân vận huyện ủy, Lãnh đạo LĐLĐ huyện; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ; Ủy viên Ban chấp hành; Ủy viên Ủy ban kiểm tra LĐLĐ huyện khóa X, nhiệm kỳ 2023-2028.
Tại hội nghị các đồng chí cán bộ công đoàn cơ sở nghe đồng chí Phó chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh thông báo kết quả Đại hội Công đoàn tỉnh lần thứ XVI và Quán triệt Nghị quyết Đại hội Công đoàn tỉnh, nhiệm kỳ 2023-2028. Đồng chí Trưởng Ban tổ chức- kiểm tra LĐLĐ tỉnh hướng dẫn nghiệp vụ công tác tài chính công đoàn và các văn bản về Hướng dẫn thu-chi tài chính công đoàn theo quy định của pháp luật.
Thông qua hội nghị các đồng chí cán bộ công đoàn cơ sở sẽ triển khai Xây dựng Chương trình hành động thực hiện Nghị quyết đại hội công đoàn các cấp và Đại hội XVI Công đoàn tỉnh Ninh Bình, nhiệm kỳ 2023-2028 và thực hiện đúng công tác quản lý tài chính, tài sản công đoàn theo quy định./.
Một số hình ảnh:
Đồng chí Trần Kim Long, Phó Chủ tịch TT LĐLĐ tỉnh triển khai Nghị quyết
Lê Thanh- Liên đoàn Lao động huyện Hoa Lư